THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps

3 posters

Go down

จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps Empty จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps

ตั้งหัวข้อ by jukkrit Tue Jun 22, 2010 3:20 pm

พี่ๆครับขอความรู้หน่อยครับ
ว่าเราจะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps ได้ไหมครับ
และทำยังไง

jukkrit

ขึ้นไปข้างบน Go down

จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps Empty Re: จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps

ตั้งหัวข้อ by thaitopo Tue Jun 22, 2010 6:32 pm

ต้องได้แน่นอนอยู่แล้วครับ....แต่ใช้ gps รุ่นไหนอยู่ละครับ

แล้วจะเอาไปใช้งานประเภทไหน...ลองบอกความต้องการเบื้องต้น มาให้หน่อยสิครับ
thaitopo
thaitopo
Admin

: 30

http://thaitopo.PAGE.TL

จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps Empty Re: จะนำเข้าข้อมูลEXCEL หรือtext file ครั้งละมากๆ เข้าเครื่องgps

ตั้งหัวข้อ by lersak Wed Jun 23, 2010 10:18 am

น่าจะใช้โปรแกรม gps trackmaker ได้นะครับ

lersak

ตั้งหัวข้อ by jukkrit Wed Jun 23, 2010 2:40 pm

คือจะใช้ในงานวาง line กอล์ฟ และ lake แบบเคร่าๆก่อนครับ เพื่อจะให้ผู้ออกแบบ
ดู ครับ และใช้ Garmin etrex vista hcx ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

jukkrit

ตั้งหัวข้อ by thaitopo Thu Jun 24, 2010 7:16 pm

เอาแบบย่อๆง่ายๆสุดๆ ก่อนนะครับ
เอา file cad ไปเปิดใน arcview แล้ว save เป็น shape file(.shp)
ใช้ gps trackmaker เปิด file ที่ว่า (.shp)
แยก เป็น track กับ waypoint เข้าไปเท่านั้น
....มันจะง่ายเกินไป หรือเปล่าเนี่ย
ส่งกลับเข้าไปใน gps ได้เลย......ลองดูนะครับ
thaitopo
thaitopo
Admin

: 30

http://thaitopo.PAGE.TL

ตั้งหัวข้อ by jukkrit Tue Jul 20, 2010 3:22 pm

ขอบคุณมากๆครับ
จะนำไปใช้

jukkrit

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics