THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย

2 posters

Go down

Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย Empty Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย

ตั้งหัวข้อ by แม็ก Mon Apr 30, 2012 9:32 am

คือ ผมEdit Keys กำหนด Style Tree (ต้นไม้)แล้ว Import Point เข้ามาใน Drawing ตามขั้นตอนของหนังสืออาจารญืเสรี แต่ ไม่มีรูปต้นไม้เข้ามาใน Drawing เลยครับ งง ตัองทำยังไงครับ

แม็ก

ขึ้นไปข้างบน Go down

Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย Empty Re: Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย

ตั้งหัวข้อ by GeoSpatial Mon Apr 30, 2012 2:51 pm

แม็ก พิมพ์ว่า:คือ ผมEdit Keys กำหนด Style Tree (ต้นไม้)แล้ว Import Point เข้ามาใน Drawing ตามขั้นตอนของหนังสืออาจารญืเสรี แต่ ไม่มีรูปต้นไม้เข้ามาใน Drawing เลยครับ งง ตัองทำยังไงครับ

ได้ลอง หรือยังครับ >> - ที่แท๊ป Prospector > Point Groups > คลิกขวา ที่ชื่อกลุ่มข้อมูลที่สร้างขึ้น เลือก Apply Description Keys

ผมไม่ทราบเนื้อหาโดยละเอียดว่า ในหนังสือของ อ.เสรี เขียนว่าอย่างไรบ้าง ในเรื่องเกี่ยวกับ Description Keys เคยได้แต่ไปยืนเปิดอ่านแบบเร็วๆ (ฟรี Razz ) ในร้านซีเอ็ดบุ๊ค ซึ่งผมเข้าใจว่าเป็นหนังสือ ที่สอนพื้นฐานการใช้งาน Civil 3D เบื้องต้น ได้ดีทีเดียว อย่างไรก็ตาม สำหรับคำถามของคุณ แม๊ก เกี่ยวกับการ Edit Keys ลองดูในกระทู้นี้ก่อนครับ http://thaitopo.editboard.com/t717-topic และถ้ายังติดปัญหาอย่างไร ก็โพสต์มาแลกเปลี่ยนกันครับ

alien
GeoSpatial
GeoSpatial

Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย Empty Re: Style ไม่เปลี่ยนให้ครับ ช่วยด้วย

ตั้งหัวข้อ by แม็ก Mon Apr 30, 2012 3:06 pm

ขอบคุณท่าน GEO...จะกลับไปลองทำดูครับ ผลประการใดจะมาเล่าให้ฟัง

แม็ก

ตั้งหัวข้อ by แม็ก Wed May 02, 2012 2:29 pm

ทราบปัญหาแล้วครับ เกิดจาก Code กับ Description ไม่ตรงกัน

แม็ก

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics