THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำเว็บ 3D มีโปรแกรมแบบ Freeware แจกด้วยครับ

Go down

แนะนำเว็บ 3D มีโปรแกรมแบบ Freeware แจกด้วยครับ Empty แนะนำเว็บ 3D มีโปรแกรมแบบ Freeware แจกด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by jackleadguitar Sat Jul 30, 2011 11:46 am

http://www.daz3d.com/

มีโมเดลเยอะเลยครับ
โปรแกรมที่จะแนะนำคือตัวนี้ครับ
DAZ Studio 4

แนะนำเว็บ 3D มีโปรแกรมแบบ Freeware แจกด้วยครับ Header_what_is

เป็นโปรแกรมแบบใช้ฟรีนะครับ แต่เราต้องลงทะเบียนซะก่อน ถึงจะได้ serial number มานะครับ

ในตัวโปรแกรมนั่นเท่าที่ทดลองนะครับ มีโมเดลมนุษย์สำเร็จรูปมากมายเลยเหมือนโปรแกรม Make Human การใช้งาน
เหมือนกันมาก แต่จะต่างตรงที่โปรแกรม Make Human นั้นสร้างแต่โมเดลมนุษย์เท่านั้น ซึ่งเราต้องเอาออกเป็นไฟล์ .obj
เพื่อเอาไปออกแบบเสื้อผ้าทำผม และถึงจะทำแอนนิเมชั่นอีกทีใน 3ds Max หรือ Maya แต่ DAZ Studio 4 นั้นมันทำ
การออกแบบเสื้อผ้า ทรงผม และแถมเรายังทำแอนนิเมชั่นได้เลย เป็นโปรแกรมฟรีที่ดีมาก ๆเลย ครับ และถ้าเราจะส่งไปโปรแกรมอื่นเราก็ส่งออกเป็น obj ได้เหมือนกันครับ

jackleadguitar
jackleadguitar

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics