ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
3 posters
THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017 :: CAD & GIS & GPS & MAPS : ร่วมแสดงวิสัยทัศน์ แลกเปลี่ยนความรู้
หน้า 1 จาก 1
ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
วันนี้ต้องทำถนนบ้างแล้วครับ ทำตามขั้นตอนแล้วครับ แต่ติดตรงเรื่องการปรับ surface คือแนวถนน
corridorมันต่ำกว่าระดับ surface หรือผิวดินทำให้มันมุดลงไปในใต้แผ่น surface
อยากปรับผิวให้ได้ระดับเดียวกับถนนครับ ปกติเมื่อสร้าง corridor แล้วมันจะปรับ surface
เองหรือว่าเราต้องมาทำ Grading อีกทีครับ
corridorมันต่ำกว่าระดับ surface หรือผิวดินทำให้มันมุดลงไปในใต้แผ่น surface
อยากปรับผิวให้ได้ระดับเดียวกับถนนครับ ปกติเมื่อสร้าง corridor แล้วมันจะปรับ surface
เองหรือว่าเราต้องมาทำ Grading อีกทีครับ
jackleadguitar- จำนวนข้อความ : 127
Registration date : 18/06/2011
Re: ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
ต้องไปปรับที่ profile ของถนน
พยายามลาก profile ให้ใกล้เคียงดินเดิมมากที่สุด
พยายามลาก profile ให้ใกล้เคียงดินเดิมมากที่สุด
lersak- จำนวนข้อความ : 327
Registration date : 01/11/2006
Re: ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
lersak พิมพ์ว่า:ต้องไปปรับที่ profile ของถนน
พยายามลาก profile ให้ใกล้เคียงดินเดิมมากที่สุด
ไม่ได้เจอพี่นานเลย สบายดีมั๊ยครับ อิอิ
พอดีเขาให้ระดับถนนมาแบบนี้ครับ ต้องตัดเขาครับ ตอนนี้ผม เกดออกไปเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณพี่มากครับ
jackleadguitar- จำนวนข้อความ : 127
Registration date : 18/06/2011
Re: ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
Side & Back slope ไม่แสดงออกมาด้วย command error หรือไม่ ครับ
Re: ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
Juba พิมพ์ว่า:Side & Back slope ไม่แสดงออกมาด้วย command error หรือไม่ ครับ
ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะปัจจุบันผมเกดเรียบแล้ว
jackleadguitar- จำนวนข้อความ : 127
Registration date : 18/06/2011
Re: ปรับsurface ให้ตัดไปในแนวเดียวกับถนน
งานผมจริง ๆ ทำ แค่ถนนขึ้นที่พัก สำนักงาน จุดชมวิว ที่รับรอง นักท่องเที่ยวครับ
คือ แค่วาง Layout บนพื้นที่เนินเขา เท่านั้น แต่พอดีว่าเขาต้องการทำ 3D ด้วย เลยต้อง
มาทำส่วนอื่น ๆ ของ บ. อื่นเขาด้วย เช่น พวก เขื่อน ถนน หลัก อ่ะครับ ทำด้วยข้อมูลแค่นี้ แค่คอนทัว ที่บอกระดับเท่านั้น อีกอย่างนึงคือ งานตัวนี้ บ.ที่ทำเขื่อนนั้นให้ บ. ที่เป็น บ. ของพี่ชายของเจ้านายผม แล้วเขาถึง ส่งต่อมาอีกที ข้อมูลแบบอะไรก็ กั๊ก ๆ กันเหลือเกิน อะไร ต่อ อะไรบ้างก็ไม่รู้ ที่ผมทำนี่คือ เป็น ทอดที่ 3 ที่ส่ง มาครับ
คือ แค่วาง Layout บนพื้นที่เนินเขา เท่านั้น แต่พอดีว่าเขาต้องการทำ 3D ด้วย เลยต้อง
มาทำส่วนอื่น ๆ ของ บ. อื่นเขาด้วย เช่น พวก เขื่อน ถนน หลัก อ่ะครับ ทำด้วยข้อมูลแค่นี้ แค่คอนทัว ที่บอกระดับเท่านั้น อีกอย่างนึงคือ งานตัวนี้ บ.ที่ทำเขื่อนนั้นให้ บ. ที่เป็น บ. ของพี่ชายของเจ้านายผม แล้วเขาถึง ส่งต่อมาอีกที ข้อมูลแบบอะไรก็ กั๊ก ๆ กันเหลือเกิน อะไร ต่อ อะไรบ้างก็ไม่รู้ ที่ผมทำนี่คือ เป็น ทอดที่ 3 ที่ส่ง มาครับ
jackleadguitar- จำนวนข้อความ : 127
Registration date : 18/06/2011
THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017 :: CAD & GIS & GPS & MAPS : ร่วมแสดงวิสัยทัศน์ แลกเปลี่ยนความรู้
หน้า 1 จาก 1
Permissions in this forum:
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
|
|